Đội Sinh viên Tình nguyện Thanh Hóa 2009
Hug Nhào vô thôi, chờ đợi gì nữa!

....

còn đợi ai đẩy? Laughing Register hay Log in đây?

... lại còn đọc rolling on the floor

LỜI NHẮN

Chúc các thành viên Bát Mọt luôn Thành côngHạnh phúc!!!

Chúc cả nhà ấm áp yêu thương!!! Tờ sờ...

You are not connected. Please login or register

18.07.2009

Go down  Message [Page 1 of 1]

1 18.07.2009 on Thu Aug 20, 2009 7:32 pm

ImKoo

Admin
Admin
18/07/09 – 6h sáng – Vịn!

Đang cố để nước mắt không rơi, sợ bé Thủy nhìn thấy thì xấu hổ lắm; thực sự đọc những dòng viết của mọi người mình rất xúc động, không hiểu ngày rời xa nơi này sẽ thế nào nhỉ. 1 con bé hay nhè như mình chắc phải trốn thôi. Hic.

Hôm qua 2 chị em (cùng Cáo nữa) được anh Trung đưa đi bằng xe máy, đã tưởng tượng từ trước con đường sẽ đi nhưng không ngờ nó lại gian nan đến thế. Có những lúc ngồi sau xe, 2 chị em chỉ biết chắp tay cầu trời cho mình đừng... chết. Xe leo lên dốc thẳng đứng nhìn đã sợ, nếu không có cái chắn đằng sau yên xe đảm bảo mình rơi rồi. Đi lên cao nhìn xuống dưới chỉ thấy sương mù giăng khắp, cố vuốt cái mắt kính nhòe nước mưa để nhìn, để khắc sâu vào trí nhớ khoảnh khắc này... Qua bản Đục thì xe hết xăng... đúng là xui không còn gì để nói, đường núi thì biết kiếm xăng ở đâu, 3 anh em đành đẩy xe lên dốc. Con bé Cáo lúc đó nhìn xanh lét, môi tím vì lạnh, cũng may được 1 đoạn thì có 1 xe đi qua cho 1 lon bò húc xăng, hôm nay đi làm đường mong gặp lại vị cứu tinh ấy để cảm ơn ^^

Lần đầu tiên được mặc váy Thái, Phượng bảo đừng về Hà Nội nữa vì nhìn giống người Thái lắm. Hì... Mấy đứa con gái còn không thèm mặc đồ của mình mà nằng nặc mượn váy cho được. Nhìn cảnh cả nhà vây quanh bếp lửa thấy ấm cúng quá, nhớ nhà, nhớ mẹ...

Mình đã sinh hoạt được 7 ngày cùng gia đình Thanh Hóa, những bữa ăn, những chuyến đi, những buổi họp đội hát hò... tất cả sẽ là những giờ phút không thể phai trong cuộc đời sinh viên của mình, sẽ nhớ hết để về Hà Nội kể cho bạn bè nghe. Các em PĐ của chị, chị xin lỗi vì đã không hoàn thành tốt nhiệm vụ của một người đội trưởng vì đã không thể để tất cả đội cùng đi, nhưng 13 người các em đã làm chị xúc động vô cùng, các em đã vì lòng nhiệt tình của tuổi trẻ mà
lên nơi này khi không được trường, khoa đồng ý. Chị rất mừng khi đến hôm nay mọi người đều an toàn. Qua từng ngày nỗi lo của chị lại nhẹ đi một phần, chị mong đây sẽ là một quyết định đúng đắn của các em, và sẽ là những kỷ niệm mà mỗi khi nghĩ đến, các em đều nở nụ cười.

Các bạn Ngoại ngữ, Giao thông... yêu quý, cảm ơn mọi người đã hòa nhập và chào đón bọn tớ. Từ những người xa lạ chúng ta đã nhanh chóng trở thành một gia đình. Tớ đã có những người anh, những đứa em trai, em gái đáng yêu, mong rằng khi trở về Hà Nội chúng ta sẽ tiếp tục liên lạc và mãi là những người bạn thân thiết trong cuộc đời.

Ngày thứ 2 ở bản Vịn... mong sẽ là một này nắng để tất cả các hoạt động được suôn sẻ.

Chào buổi sáng, chúc cả nhà 1 ngày mới vui vẻ thành công.

_______________________________________________Is2U________________________________________________

ImKoo
View user profile http://batmot09.forumotion.com

2 Viết cho yêu thương. on Thu Aug 20, 2009 7:35 pm

ImKoo

Admin
Admin
18/7

Viết cho yêu thương.

Thật lạ khi người ta lại lấy hình cái ass để vẽ lên hình trái tim – hình ảnh của tình yêu nhỉ? Nhưng dù nó có là cái gì thì những trái tim xanh của gia đình
Thanh Hóa luôn là những ngọn lửa rực cháy.

Sinh nhật Lan được tổ chức không ồn ào, không quà, không bánh, cứ yên ả vậy thôi. Nhưng chỉ vậy cũng đủ thấy em được mọi người rất quan tâm rồi.

Còn Băng. Cậu nhóc “iu” của chị. Hĩ hĩ. Biết ngày 16 là sinh nhật em, chị đã vùi 2 củ khoai vào bếp để sáng ra có quà cho em ăn luôn. Nhưng. 1 củ cháy. 1 củ nửa sống nửa chín. Ùi, tiếc hùi hụi. Thế là chiều chị và Hồng đi kiếm quà cho em. Về nhà túm túm, gói gói. Trông gói quà thì cứ thế nào ý. Nhất là cái “thiếp”
sinh nhật nhỉ. Nói cho em biết là cái thứ đỏ đỏ, nhoe nhoét trên đấy là son nước chứ không phải là cái gì kinh khủng đâu. Giữ lấy nó nhé. Yêu nhóc lắm.

Nói thật là lúc đầu chị không biết phải làm thế nào để nói chuyện, tiếp xúc với em. Nhưng không ngờ em lại là người đáng iu thế, nhóc ạ.

Lúc tổ chức sinh nhật cho Băng, thấy Hồng xúc động lắm. Thấy không chỉ có em đâu mà cả Hồng nữa; cũng vui thực sự. Đêm. Cả 3 chị em đều không ngủ được.
Chị và Hồng ngồi nói chuyện. Chị thấy Hồng khóc. Có vài lời dành riêng cho Hồng nhé. Ở trường, 2 chị em mình chỉ là quen biết và chơi với nhau thôi nhưng không hiểu về nhau nhiều lắm. Lên đến đây chị vẫn khó “chấp nhận” cách nói chuyện và kiểu cười của em.
Nhưng sau tất cả thời gian vừa qua, chị thấy em đáng yêu lắm. Dám nghĩ, dám làm và biết yêu thương. Sinh nhật Băng như 1 kiểm nghiệm cho tình yêu thương vậy. Em hãy sống hết mình đi nhé. Hãy cứ là em; cứ nói, cứ cười và cứ yêu đi. Chị biết rằng em sẽ sống tốt hơn thế.

20 ngày tình nguyện sẽ là 20 ngày cho những trải nghiệm, những cảm nhận, những chia sẻ. Có cơ hội được sống cùng nhau thế này, hãy trân trọng nó nhé. Hãy cứ sống và yêu hết mình đi nhé.

Note:
Con ếch xanh là chị và Hồng mua tặng em đấy. Còn quà của anh Thụ là 2 củ khoai + quả mướp + quả chuối đấy. Anh Thụ nhận vơ nhé. ^^

Băng's Comment:

Cảm ơn mọi người nhé, ở nhà
bạn bè vẫn gọi em là “ếch cốm” mà!

RẤT Ư LÀ TRÙNG HỢP VÀ Ý NGHĨA

_______________________________________________Is2U________________________________________________

ImKoo

3 Viết cho Bát Mọt thân yêu nè! on Thu Aug 20, 2009 7:36 pm

ImKoo

Admin
Admin
Vi?t cho Bát M?t thân yêu nè!

Hôm nay là hôm ??u tiên ??n v?i thôn V?n, ? ?ây 1 ?êm mà l?nh quá ng? ôm ch?n bông mà v?n l?nh, sáng ra l?i còn ho n?a ch?, hixhix.

T? hôm ?i ph?ng v?n tình nguy?n ?i xa, tôi ?ã th?y lo lo, l?i còn có nhi?u ng??i d?a cho n?a ch? nh?ng mình cu?i cùng v?n quy?t ??nh ?i.

L?n ??u tiên ?i tình nguy?n, l?n ??u ?i b? m??i m?y cây s? (mà có ph?i ???ng nh?a ?âu, ??t ?á bùn d?c cao và m?a to n?a ch?), nhi?u vi?c mà l?n ??u mình m?i b?t ??u làm và còn th?y ng??ng th? nào ?y, nh?ng mình c?ng h?c theo nh?ng anh ch? ?i tr??c d?n r?i c?ng quen.

Vui nh?t là nh?ng bu?i t?i sinh ho?t ??i, c? hôm sinh nh?t B?ng n?a ch?, vui h?t ch? nói.

Tôi yêu Bát M?t, yêu ??i tình nguy?n này l?m.

Chào c? nhà thân yêu.

Tuy?t Mai

sweetdream_24990@yahoo.com

ImKoo

Sponsored content

Back to top  Message [Page 1 of 1]