Đội Sinh viên Tình nguyện Thanh Hóa 2009
Hug Nhào vô thôi, chờ đợi gì nữa!

....

còn đợi ai đẩy? Laughing Register hay Log in đây?

... lại còn đọc rolling on the floor

Join the forum, it's quick and easy

Hug Nhào vô thôi, chờ đợi gì nữa!

....

còn đợi ai đẩy? Laughing Register hay Log in đây?

... lại còn đọc rolling on the floor
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

LỜI NHẮN

Chúc các thành viên Bát Mọt luôn Thành côngHạnh phúc!!!

Chúc cả nhà ấm áp yêu thương!!! Tờ sờ...

You are not connected. Please login or register

Tôi mang trong tim một dòng máu xanh.............

voluntary_wings
Cầm Bá Thụ
6 posters

Go down  Message [Page 1 of 1]

Cầm Bá Thụ

Cầm Bá Thụ
Đội trưởng
Đội trưởng

Nhìn lại, thấy mình đã già thật rồi. Vậy là hai tiếng Sinh viên chỉ còn là một miền ký ức đẹp đẽ đang nằm yên ấm trên tấm thảm nhung màu hồng ở một nơi xa xôi nào đó. Mình đã ra trường, đã phải bươn chải với cuộc sống; đó là hiện tại, là thực tế không thể nào chối cãi.

Nhìn lại những năm tháng tươi đẹp khi còn là sinh viên, cảm thấy vui và tự hào ghê. Những lúc ấy, mình được sống, được cống hiến hết mình cho lí tưởng, được đến với miền núi xa xôi, nơi rất cần những bàn tay, những con tim và những khối óc trẻ. Vẫn nhớ nhiều lắm cảm giác lo âu khi các thành viên trong đội bị ốm vì những cơn mưa rừng buốt lạnh, vẫn nhớ nhiều lắm hình ảnh các đồng chí của mình cười tươi khi về đến nơi đóng quân dù rất mệt mỏi khi đi dạy học ở bản xa, vẫn không thể nào quên cảm giác lo sợ cho sự an toàn của từng người trong đội khi các bạn phải vắt vẻo trên chiếc xe tải không mui vượt qua những quãng đường đèo quanh co để về trung tâm làm lễ tổng kết tình nguyện; quên sao được những buổi tối cả đội quây quần bên nồi cháo, nói chuyện, tâm sự. Những lúc ấy chúng ta không chỉ là một đội mà chúng ta đã thành một gia đình,
quan hệ của chúng ta không chỉ còn là quan hệ công việc mà là tình cảm ruột thịt, keo sơn, chúng ta không gọi nhau là đồng chí nữa mà là anh chị em.

Lúc này, dù tuổi sinh viên đã hết, nhưng lửa nhiệt tình vần khôn ngừng chảy, máu trong huyết quản vẫn còn nghĩa là máu tình nguyện vẫn đang sôi sục. Không còn là sinh viên nhưng tôi vẫn mang trong mình niềm tự hào là một sinh viên của trường Đại học Ngoại ngữ, không còn là sinh viên nhưng trong tôi vẫn luôn khát khao được dâng hiết chút tuổi
xuân nhỏ nhoi này cho những vùng khó khăn; không còn là sinh viên nhưng tôi vẫn đam mê được cùng các thế hệ sinh viên trèo non, lội suối để mang cái chữ, mang sức trẻ đến với những miền xa.

Tôi sẽ lại đi...đi mãi... Và mùa hè này tôi sẽ lại cùng các bạn đến với miền núi thân yêu,
sẽ lại có một đội tình nguyện nữa có cái tên Cầm Bá Thụ trong danh sách đội.

Tất cả chỉ vì một lí do rất đơn giản, tôi mang trong mình một dòng máu xanh.....

voluntary_wings

voluntary_wings
Đội viên
Đội viên

Hi hi không phải em nịnh đội trưởng đâu,nhưng ngay từ lần đầu đuợc gặp và nghe anh nói (bậy),trong cái đợt tập huấn cán bộ đoàn ấy, em đã coi anh là Idol thứ 3,chỉ xếp sau Shania Twain và bản thân em. Chính vì em muốn học tập anh,nhất là cách anh thu hút mọi người khi làm MC, nen mới xin chuyển từ đội Sơn la qua :p Ý kiến chủ quan của em thôi,nhưng đội trưởng đúng là một huyền thoại của trường Ngoại Ngữ chúng ta. Một tràng pháo tay cho đội trưởng.

zen béo

zen béo
Đội viên
Đội viên

Quyết định đi tình nguyện lần này có lẽ là quyết định khó nhất. Trong cái tháng 6 nóng phát điên này, bao nhiêu chuyện cứ sảy ra làm mình k chịu nổi. Năm tuổi, làm gì cũng đen. Cứ phải chọn lựa giữa những gì mình muốn làm và những gì thuộc về nghĩa vụ, nghĩa vụ với gia đình, với bản thân, với phường , với trường...........
Nhớ lại mùa hè 2006, Tân Bình là nơi mang bao kỷ niệm với mình, nhớ lắm. Đến bây giờ, những người của gia đình TH, những ng còn mang trong mình nhiệt huyết, cũng đã có những thay đổi trong lý tưởng sống. Thế nên, sau một mùa tình nguyện, lại sợ rằng sau 20 ngày ý nghĩa ấy, liệu rằng về đến HN, có còn thân với nhau k, có còn sẵn sàng sống vì nhau nữa k?
Mong rằng những gì thuộc về kỷ niệm, các bạn hãy giữ gìn nó!!!!!!!!!(viết đến đây là hết chữ rồi. hix)

(o,..,o) Birds pigs

(o,..,o) Birds pigs
Đội viên
Đội viên

cảm ơn vì đã cho em biết đến anh và mọi người ... cảm ơn vì anh đã cho em được đồng hành cùng mọi người ... em sẽ cố gắng ... cố gắng tất cả ... được đi làm tình nguyện ... được giúp đỡ người khác đó là hạnh phúc của em ... đó là niềm vui của em ... em không thể nói gì hơn vào giờ phút này ... khi nghe anh gọi cho em và đồng ý cho em cùng tham gia ... lúc đó tim em như ngừng đập vậy anh ạ .. cảm ơn anh nhiều ...
hẹn gặp ở Bát Mọt anh nhé ! ...

Guest

Guest

Y học đã chứng minh, những người mang trong mình dòng máu xanh là do trong máu có nhiều nguyên tố Cu (thay vì Fe màu đỏ) :-B :-B :-B

(o,..,o) Birds pigs

(o,..,o) Birds pigs
Đội viên
Đội viên

Đếm ngược thời gian ... chỉ còn 3 ngày nữa là tối sẽ lên đường ... sẽ được gặp những người mà tôi mang ơn ... thật là hồi hộp ... hy vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp ... Smile

·•.• Mr . Key •.•·

·•.• Mr . Key •.•·
Đội viên
Đội viên

ô , em quynhanh là em nào nhẩy , nghe lạ thế , ko biết gặp lần nào chưa , wellcome Bat Mot Family and Độc Thân Group rolling on the floor

http://www.batmot09.tk

(o,..,o) Birds pigs

(o,..,o) Birds pigs
Đội viên
Đội viên

chào mọi người ... em là sinh viên trường cao đẳng y tế thanh hoá ... em sẽ tham gia chiến dịch lần này cùng mọi người ... mong mọi người sẽ giúp đỡ em ... hẹn gặp ở Bát Mọt ...

Mr_Cuop

Đội viên
Đội viên

em quynanh đi bộ lên thanh hoá a`.ghê nhờ Shocked

(o,..,o) Birds pigs

(o,..,o) Birds pigs
Đội viên
Đội viên

Sad Sad Sad

Sponsored content

Back to top  Message [Page 1 of 1]