Đội Sinh viên Tình nguyện Thanh Hóa 2009
Hug Nhào vô thôi, chờ đợi gì nữa!

....

còn đợi ai đẩy? Laughing Register hay Log in đây?

... lại còn đọc rolling on the floor

Join the forum, it's quick and easy

Hug Nhào vô thôi, chờ đợi gì nữa!

....

còn đợi ai đẩy? Laughing Register hay Log in đây?

... lại còn đọc rolling on the floor
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

LỜI NHẮN

Chúc các thành viên Bát Mọt luôn Thành côngHạnh phúc!!!

Chúc cả nhà ấm áp yêu thương!!! Tờ sờ...

You are not connected. Please login or register

Ko thể quên đc ...

5 posters

Go down  Message [Page 1 of 1]

1Ko thể quên đc ... Empty Ko thể quên đc ... Mon Jun 06, 2011 12:46 am

Capricorn

Capricorn
Đội viên
Đội viên

Ừh, chính là 2 cái buổi tập huấn, nhg cái ngày gặp mặt lần đầu tiên, 3 buổi tiếp sức đầu tiên, sau đó hết buổi lại họp đội trong ktx để tổng kết, nhg đêm mọi ng` ngủ tập thể trong ktx, mình chẳng ở lại đấy, nhg sau này đọc lại mấy bài koo ly viết lại thấy hay ghê.
Dạo đấy thấy mọi thứ cũng bình thường thôi, tập huấn ko quá ấn tượng, rồi PĐ gặp NN, thấy cũng bt, mấy tối trước đó đã kịp chém vs mấy anh mấy chị trên batmot09. j j ấy rồi nên thấy hay hay, cũng đủ để sáng hôm sau có đôi chút chờ đợi, mong được gặp mọi ng`. Đi tiếp sức về thì thấy mệt vì nắng quá, ko quá hào hứng vì ko quen nhiều ng`. Mình nhớ hôm tập trung vào ktx để chuẩn bị hôm sau đi TH, vào phòng đc 1 lúc thì a Tuân (khi đó ko biết tên tuổi j hết) nói "H ơi a mượn xe đi thăm Huế (hay ai đó Very Happy) bị gẫy chân (thì fai) ". Hơi bất ngờ vì thấy cũng có ng` biết mình, cũng thấy vui vui vì mình chưa hẳn là số 0. Từ lúc đó mới gần gũi hơn vs mọi ng`, ngồi xem mấy th` con trai đánh bài, xem mấy chị gái khâu chữ vào áo, bắt đầu cảm thấy gắn bó. Rồi đến tối cả đội ngồi vòng tròn dưới sân, hát hò, làm quen, cmsn bạn Thuý (hình như vậy :p), lúc đấy thật sự đã hoà mình vào tập thể rồi.
Rồi lên BM, nhg điều cho đến h mình nhớ nhất, là ngày đi dân vận đầu tiên ở Hón, có robot, Băng, Hải dóng, Việt trắng, mình vs Thuý thì fai, lần đầu tiếp xúc vs ng` dân bản, mình cứ nói họ cứ cười, lạ quá đi mẩt. Có lúc 3 nhóm đi tách nhau, VT vs T đi đâu mất, hỏi dân cứ thấy chỉ là đi vào rừng, trời đất, sợ ko dám đi theo sợ gặp hổ. Ts, cuối cùng về nhà thấy 2 đứa bảo Việt trắng đi giầy ko lội suối đc, nên quay về lâu rồi, chỉ muốn đập cho vài cục đá vào đầu waiting. Nhg hình như sau ngày hôm đó khiến mỗi ng` đều có cảm xúc lạ ...
Rồi, ngày đầu đi dạy, hỏi ra mới biết hôm đó là sn 1 e hs, chạy đi mua kẹo về tổ chức cho bé nó, cno đc ăn vui hẳn ra Very Happy, rồi rõ là tình cờ (thinking) thầy B nói hnay cũng là sn thầy. Ko ngờ tối mấy em bé rủ nhau lên tặng quà cho thầy. Trời ơi, cảm xúc khó tả vô cùng, các bé quá tình cảm. Tối đó lại đc hát hò, ăn cháo rồi các màn tặng quà, thác loạn nhảy múa mừng thọ ku B. Đêm đó thấy trống rỗng lạ thường, ko ngủ đc ...
Rồi là Vịn, rồi là buổi tối nói thật, rồi nhg buổi chiều lên chơi bóng chuyền vs đồn biên phòng, nhg đêm đun bếp vs hậu cần ..., ôi ko nhớ nổi nữa. Cái j cũng như in trong đầu ấy.
BM vs mình nó át đi tất cả, chắc sẽ ko bao h quên đc vs cũng ko muốn bị quên.

2Ko thể quên đc ... Empty Re: Ko thể quên đc ... Mon Jun 06, 2011 12:39 pm

Capricorn

Capricorn
Đội viên
Đội viên

Hqua ngồi viết vội đi ngủ nên quên xừ mất mục đích, hy, nhg mà quên rồi tounge

3Ko thể quên đc ... Empty Re: Ko thể quên đc ... Sun Jul 17, 2011 8:12 pm

kusa

kusa
Đội viên
Đội viên

chẹp, hôm đầu đi dân vận có e mà chị k nhớ chứ Crying or Very sad e đi vs a VT mà Crying or Very sad bị lãng quên r, tủi thân Crying or Very sad

4Ko thể quên đc ... Empty Re: Ko thể quên đc ... Sat Jul 23, 2011 8:41 pm

Capricorn

Capricorn
Đội viên
Đội viên

Thấy chưa, c đã nói lý do c quên rồi mà, tại cô bỏ đi về ý Laughing

5Ko thể quên đc ... Empty Re: Ko thể quên đc ... Tue Jul 26, 2011 8:12 am

fresh_peach

fresh_peach
Đội phó
Đội phó

Bác nhớ nhất buổi đầu tiên đi Phống với Koo, Thảo cáo và ku Giang Very Happy

6Ko thể quên đc ... Empty Re: Ko thể quên đc ... Fri Jul 29, 2011 12:25 am

giabang

giabang
Đội viên
Đội viên

cảm xúc mãi dạt dào như thủa ban đầu ...I love you:X

7Ko thể quên đc ... Empty Re: Ko thể quên đc ... Thu Aug 04, 2011 5:51 pm

ImKoo

ImKoo
Admin
Admin

fresh_peach wrote:Bác nhớ nhất buổi đầu tiên đi Phống với Koo, Thảo cáo và ku Giang Ko thể quên đc ... 49398

Hôm đấy ngày có vẻ dài hơn nhỉ?! Bọn mình làm được khối việc, loằng ngoằng phết! Laughing

Nhớ cảnh ăn trưa, và nằm ngủ bên suối! 8->

https://batmot09.forumotion.com

Sponsored content

Back to top  Message [Page 1 of 1]