Đội Sinh viên Tình nguyện Thanh Hóa 2009
Hug Nhào vô thôi, chờ đợi gì nữa!

....

còn đợi ai đẩy? Laughing Register hay Log in đây?

... lại còn đọc rolling on the floor

Join the forum, it's quick and easy

Hug Nhào vô thôi, chờ đợi gì nữa!

....

còn đợi ai đẩy? Laughing Register hay Log in đây?

... lại còn đọc rolling on the floor
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

LỜI NHẮN

Chúc các thành viên Bát Mọt luôn Thành côngHạnh phúc!!!

Chúc cả nhà ấm áp yêu thương!!! Tờ sờ...

You are not connected. Please login or register

Một năm trôi qua...

Quynh Chau
DangVanThuyQN
Capricorn
ImKoo
8 posters

Go down  Message [Page 1 of 1]

1neutral Một năm trôi qua... Fri May 21, 2010 2:42 pm

ImKoo

ImKoo
Admin
Admin

Forum
started
Mon 15
Jun 2009 - 22:42
Board up
days
340
Mon 15 Jun 2009 - 22:42
Hà Nội... Một ngày hè nắng cháy!!!

Koo nhớ đó là những ngày đầy háo hức với đội tình nguyện mới, một mùa tình nguyện mới, trên một vùng đất xa xôi khác nữa của Tổ quốc...
Đây là mùa hè xanh đầu tiên thực hiện cùng anh Thụ, người mà 2 năm trước chỉ thi thoảng gặp nhau, thi thoảng onl gặp thì chat, và một vài thông tin khác, đơn giản vì anh cũng nổi tiếng :-p Một thằng cha to béo, nhắng nhít, 2 năm rồi toàn hắn tập huấn tình nguyện,... nhưng kể ra hắn cũng biết cách thu hút mọi người!! Và hắn hơn hẳn mình là cái cách hắn thoải mái đứng trước đám đông và điều khiển họ...
Hì, nhờ cái thói quen chuyển nhà định kỳ, bất ngờ sát vách nhà Cầm Bá, và cuối cùng là chung phòng luôn.

Nhớ cái cảm giác nóng bức này, cái nắng đổ lửa của mùa hè, khiến người ta mệt mỏi, nhưng phần nhiều nó khiến người ta căng tràn nhựa sống... hoặc ít ra 'người ta' đó là
mình. Không cần phải nhắc cả anh Thụ, bởi Willingheart đã trở thành thương hiệu rồi... mình có bon chen một tẹo cũng chẳng hề hấn gì! Very Happy

Nhớ những đêm 2 anh em hồi hộp mà không ngủ được, cũng tại trời nóng nữa, phải nằm nền không mà cũng không hết nóng, nhớ lần tập trung đội Ngoại ngữ trước, trời bỗng đâu mưa tầm tã...
340 ngày...

Vậy mà đã gần 1 năm trôi qua rồi!!!

Thật chẳng sao tả hết những cảm xúc mà mùa hè mang lại, trước vậy, bây giờ cũng vẫn thế!

Một năm trôi qua... 110

Ngày 16 tháng 6 năm 2009....

Một năm trôi qua... 510

Hẹn ngày tập huấn... 20/06...

Một năm trôi qua... 410

Ngày 19... Mong chờ...

Một năm trôi qua... 310

Ngày 2 tháng 7, mọi chuyện bắt đầu...

Một năm trôi qua... 210

1 tuần rồi đấy, mọi người ạ!!!

Mùa hè này...

có lẽ nào...

https://batmot09.forumotion.com

2neutral Re: Một năm trôi qua... Sat May 22, 2010 10:12 am

Capricorn

Capricorn
Đội viên
Đội viên

Jun là tháng mấy ???

3neutral Re: Một năm trôi qua... Sat May 22, 2010 5:36 pm

DangVanThuyQN

DangVanThuyQN
Đội viên
Đội viên

Hồi đấy đang ở quê thế mà vẫn máu ,đi xe lên hà nội để tập trung cùng mọi người.
Nhớ đấy......
Trời nắng,nói dối bố mẹ lên trường có việc( thế mà bố mẹ cũng tin).
Trời nắng nóng,mình về quê cũng trả phòng luôn,ko có nhà.2 ngày ở chui trốn lủi( ngủ nhà th bạn qua đêm 50k.hix),cũng vì....
Tập huấn buổi thứ 2 cũng bắt xe về quê luôn...MÌnh cũng giỏi thật.quê thì xa trời thì nắng nóng...
Rồi cũng vào những ngày nắng nóng đầu tháng 7,lại nói dối bố mẹ con lên học( dù bố mẹ cũng hỏi sao lên học sóm vậy)...Bố mẹ vẫn luôn tin mình....Dù biết rằng 20 ngày bố mẹ ko gọi đc cho con bố mẹ lo lắng nhiều lắm....
Rồi cuối cùng a trai cũng biết lí do sao ko gọi đc rùi,cũng ko nói gì mình.Vì bình an trở về...
Rồi những người bạn, những suy nghĩ,nụ cười lẫn nước mắt......
CUối cùng... ,
Sao mấy chục ngày nắng nóng như vậy sao mình vẫn chịu đc cơ mà,vẫn thoải mái sống....
Thế sao dưới cái nắng nóng chó chết của hà nội,quần áo phơi 1 tiếng khô luôn, đổ nước xuống sàn nhà 1 lúc cũng khô mẹ luôn......mà mình đéo chịu đc nhỉ.hix hix.
Ôi nóng quá,........muốn về quê tắm biển.....muốn làm nổ tung cái đất thủ đô này....cả đất lẫn con người Một năm trôi qua... 237124 Một năm trôi qua... 674224
Xin lỗi người thủ đô!!!

4neutral Re: Một năm trôi qua... Sun May 23, 2010 12:15 am

Capricorn

Capricorn
Đội viên
Đội viên

Xin lỗi Thuỷ dâm. Tiên sư Thuỷ dâm. Văn thế này bảo sao chỉ vào được PĐ giận rồi
Ăn vs ở, chỉ suốt ngày biết dối bố dối mẹ thôi, sống như thế àh
Ôi, giá mà năm nay bố mẹ mà tin mình như thế thì mình cũng sẽ nói dối để đc đi tn broken heart
Thế năm nay bạn ở lại đất HN bươn trải thật àh :-ss

5neutral Re: Một năm trôi qua... Sun May 23, 2010 10:33 am

Quynh Chau

Quynh Chau
Đội viên
Đội viên

nhớ quá!
Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

6neutral Re: Một năm trôi qua... Mon May 24, 2010 11:06 am

lonely_tm

lonely_tm
Đội viên
Đội viên

Hè lại đến rùi, đi qua phòng 207B mà nhớ...mấy hôm đứng ngoài cửa đếm chuột cùng cà nhà quá. Một năm trôi qua... 622404

7neutral Re: Một năm trôi qua... Sat Jun 12, 2010 12:21 am

Quynh Chau

Quynh Chau
Đội viên
Đội viên

Tối nay đáng lẽ ra phải ngoan ngoãn ngồi ôn để sáng mai thi thì tự dưng lại ngồi nghịch và xem lại mấy cái ảnh tình nguyện năm trước. 1 năm trôi qua nhanh thật. Khi xem lại vẫn cười rúc rích 1 mình. Nhìn mấy cái video tập hát mà lại nhớ mấy bài hát tn. Rồi cả cái video " cưỡng hiếp a.Cu" nữa. Nhìn cái mặt ngu ngu của a ấy với nghe cái giọng the thé của a Huy thọt mà buồn cười. Nhiều gương mặt mà sau đợt hè ấy chẳng mấy khi gặp lại nữa. Mỗi người 1 việc, nhiều mối quan tâm # hơn...
Năm ngoái là hè đầu tiên đi tn. Thật là nhiều trải nghiệm mới mẻ. Lần đầu tiên đc thật sự sống cùng tập thể. Tuy lúc đầu chưa quen nhưng bây h có lẽ là nghiện mất rồi. Cứ muốn đc đi tn tiếp. Năm nay nếu đi tn mình sẽ ko còn là ma mới nữa, không còn là ít thuộc nhóm ít tuổi nhất nữa. Ít nhất cug đc 1 số e gọi bằng chị. Ko còn ngại khi hát hò và chơi mấy trò chơi tập thể. Và cũng ko kinh hãi quá mức khi đc nghe 1 số câu chuyện như kiểu " ngân hàng...".... của a Huy, a Toản...
Nhớ mọi người quá. Ước j năm nay lại đc đi tn. Dù phải học hè nhưng cug đag lên kế hoạch trốn học 1 tuần để dù ít nhiều lại cảm nhận đc cái không khí vui vẻ khi ăn cơm chung cùng đại gia đình, khi đc đi dạy các e h/s( dù các e ko quý mình lắm)và nhiều nhiều nữa. Nhưng e dốt văn nên ko kể đc nhiều hơn.
Mong đc gặp gia đình đông đủ vào 20/6 này Smile

8neutral Re: Một năm trôi qua... Sat Jun 19, 2010 12:09 pm

ImKoo

ImKoo
Admin
Admin

Huhu, shock mùa hè rồi... Giờ này mọi năm là hành lý, đồ dùng, tinh thần đã xốc qua xốc lại, đầy đủ hết rồi, chỉ chờ bay vô Ký túc xá và thế là xa nhà thôi...

Năm nay ở nhà không làm gì mà cũng sắp chết khô chết héo rồi... thi thoảng lại nhìn thấy cái áo xanh, cái mũ... mặc cái áo tiếp sức... Nhớ và buồn không tả nổi Crying or Very sad

https://batmot09.forumotion.com

9neutral Re: Một năm trôi qua... Sat Aug 07, 2010 2:44 pm

·•.• Mr . Key •.•·

·•.• Mr . Key •.•·
Đội viên
Đội viên

Không bh quên 1 mùa hè Bát Mọt Sad

http://www.batmot09.tk

10neutral Re: Một năm trôi qua... Sat Aug 07, 2010 11:09 pm

giabang

giabang
Đội viên